> Ahri a cikin League of Legends: jagora 2024, ginawa, runes, yadda ake wasa azaman gwarzo    

Ahri a cikin League of Legends: jagora 2024, mafi kyawun gini da runes, yadda ake wasa azaman gwarzo

League of Legends Guides

Ahri babban mage ne na tsakiyar layi wanda ya zama jagorar dillalin barna na ƙungiyar, kuma yana iya zama mai fashe a cikin daji kuma cikin sauri ya kawar da jarumai kaɗai a yankin tsaka tsaki. A cikin wannan labarin, za mu dubi zakara a ciki da waje: iyawarta, haɗuwa, haɗuwa tare da wasu haruffa, da dabarun yaƙi.

Gidan yanar gizon mu yana da jerin sunayen zakarun na yanzu daga League of Legends.

The Nine-Tailed Fox ya ƙware a lalata sihiri kuma ya dogara gaba ɗaya akan ƙwarewarsa. Tana da wayar hannu sosai, tana da lalacewa mai ƙarfi da kulawa mai kyau. Na gaba, za mu yi magana game da kowane iyawa da dangantakar da ke tsakanin su.

Ƙwarewar Ƙaunar Ƙarfafawa - Jigon Magudanar ruwa

Asalin Satar

Idan zakaran ya bugi maƙiyi ɗaya da basira sau biyu a cikin daƙiƙa 1,5, to ana ƙara saurin motsin Ahri da kashi 20% na daƙiƙa 3 masu zuwa. Yi cajin dakika 9 mara amfani.

Mafi sauƙin haɗakarwa don kunna fasaha mara kyau shine Fasaha ta uku + Na farko.

Ƙwarewar Farko - Orb of yaudara

Orb na yaudara

Kai tsaye a gabansa ta hanyar da aka kayyade, mai sihirin ya ƙaddamar da wani yanki wanda ke tashi gaba kuma yana magance karuwar sihiri ga duk abokan gaba da abin ya shafa. Bugu da ƙari, ƙwallon ƙwallon yana yin lalata mai tsabta yayin dawowa zuwa Ahri.

Lokacin da kuka buga zakarun abokan gaba tare da fasaha sau 9 (har zuwa matsakaicin hits uku a kowane amfani), tasirin na gaba zai shafi tasirin "Asalin Satar". Ta hanyar sake ƙaddamar da sararin samaniya, za ku dawo da jarumi daga maki 3-18 na kiwon lafiya (ƙara tare da matakin halin sama) ga kowane maƙiyi ya buge shi.

Bayan nasarar kunna tasirin Essence Drain, yanki a hannun mai sihiri ya kamata ya zama kore. Tun da yake yawan maƙiyan da aka buga ya shafi adadin lafiyar da aka dawo da shi, yana da kyau a jagoranci fasaha a cikin taron minions don iyakar warkaswa.

Kwarewar Na Biyu - Wutar Fox

wuta fox

Bayan wani ɗan shiri, mage ta saki sassa uku na homing. Za su tashi cikin halin abokan gaba mafi kusa, ko cikin taron jama'a. Yana aiki tare da minions da dodanni, amma zakarun sune fifiko a gare su. Har ila yau, fasaha za ta fara bugawa jarumin da fox ya yi masa mummunar lalacewa daga fasaha na Charm na uku, ko kuma zai je ga zakaran da Ahri ya buga da hare-haren asali na dakika uku kafin amfani da fasaha.

Lokacin da aka buga, kowane orb zai magance ƙarar lalacewar sihiri, amma idan cajin na biyu da na uku sun cimma manufa iri ɗaya, lalacewarsu ta ragu da kashi 30%.

Kwarewa ta Uku - Fara'a

da fara'a

Mayen ya bugi sumba a gabansa ta hanyar da aka yi alama. Lokacin da aka buga, zai magance ƙarar lalacewar sihiri, kuma zai tilasta maƙasudin abin da ya shafa don matsawa zuwa fox na ɗan lokaci. A wannan lokacin, saurin motsin abokan gaba ya ragu da rabi.

Lalacewar fasahar Ahri da aka yiwa zakarun abokan gaba yayin da Charm ya shafa ya karu da kashi 20% na dakika 3 masu zuwa.

Ultimate - Ghostly

fatalwa

Lokacin da Ahri ta kunna ult ɗin ta, tana da ikon yin ɓangarorin 10 nan take a inda aka yi alama a cikin daƙiƙa 3 masu zuwa. Idan akwai abokan gaba kusa da ita yayin motsi, za su sami ƙarin lalacewar sihiri.

Ahri zai iya kaiwa hari uku kawai tare da wannan fasaha. Yana aiki akan duka minions da dodanni, amma zakarun suna da fifiko.

Jerin dabarun daidaitawa

A farkon wasan, ba shakka, kunna duk fasaha uku. Sa'an nan, tare da sababbin matakan, haɓaka ƙwarewar farko, sannan matsa zuwa fasaha na biyu kuma ku bar iyawa ta uku a ƙarshen wasan.

Ahri Skill Leveling

Ulta fasaha ce ta fifiko wacce koyaushe ana yin famfo a matakan 6, 11 da 16.

Haɗin Ƙarfi na asali

Don haɓaka yuwuwar zakaran ku a cikin yaƙi, magance ɓarna da yawa, kuma ku kasance da rai, lokacin motsinku yadda ya kamata kuma ku bi waɗannan haɗe-haɗe mafi kyau:

  • Skill XNUMX -> Skill XNUMX -> Skill XNUMX -> Hare-hare ta atomatik. Salon kai hari mai haske wanda zai yi tasiri a cikin gwagwarmayar XNUMXvXNUMX kuma a farkon matakan wasan lokacin da ult din bai kasance ba tukuna. Canza kawai a cikin daidaitaccen tsari na ƙwarewa don haifar da iyakar yiwuwar lalacewa a kan abokin gaba yayin da fasahar Charm ke sarrafa shi.
  • Skill XNUMX -> Blink -> Ultimate -> Skill XNUMX -> Hare Kai. Wani tasiri, amma ba mafi sauƙin haɗuwa ba. Yayin da jarumi ke ƙarƙashin fara'a, zaku iya rufe nisa tare da shi, ko tsalle baya ku kawo shi gwargwadon yadda zai yiwu (kawai amfani da shi a ƙarshen matakin lokacin da tsawon lokacin fasaha ya haɓaka), sannan ku yi hulɗa da yawa. barna kuma ku hana shi kawo muku hari a amsa.
  • Skill XNUMX -> Flash -> Ultimate -> Skill XNUMX -> Skill XNUMX -> Attack Auto -> Ultimate -> Attack Auto -> Ultimate -> Attack Auto. Daya daga cikin mafi wahala combos akan Ahri. Ya dace da wayar hannu da jarumai masu ƙarfi ko a cikin yaƙi da ƙungiyar duka. Ayyukanku ba shine ku tsaya a wuri ɗaya ba, amma don samun lokaci don kai hari ga abokan hamayya kuma kuyi sauri a tsakanin su, yana haifar da ƙarin lalacewa.

riba da rashin lafiyar jarumi

Don ƙware a hali, ya kamata ku san duk ƙarfinsa da rauninsa. Yayin wasan, kuna buƙatar yin taka tsantsan kuma kada ku yi kuskure wajen fitar da zakara.

Babban fa'idodin Ari:

  • Halin wayar hannu da wuyar isa ga makiya.
  • Yana magance lalacewa da yawa a cikin ganks, babban ɗan wasan ƙungiyar.
  • Ba shi da ƙasa a cikin yaƙi ɗaya-ɗaya kuma cikin sauƙi yana ɗaukar babban matsayi a cikin layi.
  • Kyakkyawar fasaha mai ban sha'awa wacce za ta iya warkar da kanta lokaci-lokaci.
  • Akwai iko mai kyau daga fasaha na biyu.

Muhimman rashin amfanin Ari:

  • Ba tare da farkon wasanta ba, ko yayin da take cikin sanyi, Ahri ta zama manufa mai sauƙi.
  • Tsoron iko - stun da kullum mayar da hankali na makiya ne m a gare ta.

Runes masu dacewa

Taron da aka gabatar zai haɓaka lalacewar Ahri a cikin wasa, yana ba da ƙarin tasirin abin da zai kasance cikin sauƙi don tsira a yaƙi da gamawa da zakarun abokan gaba. Koma zuwa hoton allo kuma karanta bayanan da ke ƙasa don sauƙaƙe muku fahimtar injiniyoyin runes kuma kuyi amfani da ilimin a cikin wasan.

Runes for Ahri

Rune na Farko - mulki:

  • Electrocution Buga zakaran abokan gaba tare da hare-hare daban-daban 3 ko ƙwarewa a cikin daƙiƙa XNUMX zai sa su sami ƙarin lalacewar daidaitawa.
  • Dandanin jini - Yana ba da tasirin vampirism wanda ya dogara da ikon kai hari da ƙwarewa, da kuma matakin gwarzo.
  • Tarin ido - Don ƙare zakaran abokan gaba, ana ba ku ido wanda ke haɓaka ikon kai hari ta raka'a 1,2 da ikon fasaha ta 2.
  • Ultimate Hunter - Don gamawar farko na abokan gaba, ana ba da cajin. Tare da kowane sabon caji, kwantar da hankali na fasaha na ƙarshe yana raguwa.

Sakandare - sihiri:

  • Mana kwarara - Yana ƙara iyakar mana don magance lalacewar maƙiyi tare da basira. Bayan 250 ƙarin tara maki mana, don bugun maƙiyi, ya dawo mana da bacewar.
  • Kyakkyawan - a kan isa matakan 5 da 8, rage kwantar da hankali na ƙwarewa, a 11 za ku sami tasirin rage sanyi na ƙwarewar asali da 20% ga kowane kisa ko taimako.
  • +10 gudun kai hari.
  • +9 don daidaitawa lalacewa.
  • +8 Juriya na Sihiri.

Kalmomin da ake buƙata

  • tsalle - ainihin sihiri ga jarumi. Tare da dash nan take, Ahri yana buɗe sabbin haɗe-haɗe masu ƙarfi, akwai ƙarin dama don cim ma abokan gaba ko ja da baya, kawar da bugun.
  • Ƙonewa - Jarumin da aka yiwa alama da sihiri zai ci gaba da lalacewa ta gaskiya na ɗan lokaci, rage tasirin warkarwa kuma ya bayyana wurinsa akan taswira don ku da abokan ku.
  • tsarkakewa - za a iya amfani da maimakon ƙonewa idan jarumai tare da babban taron jama'a suna wasa da ku. Zai taimaka cire duk mummunan tasiri daga kanku kuma rage tsawon lokacin duk ƙwarewar da ke gaba tare da sarrafawa.

Mafi Gina

Mun shirya mafi kyawun zaɓin ginawa bisa sakamakon nasara. Ginin ya ƙunshi duk abubuwan da suka dace waɗanda zasu taimaka Ahri magance mummunar lalacewa a cikin gajeren lokaci.

Abubuwan farawa

Abubuwan da aka zaɓa za su taimaka wa mage yin noma cikin sauri da inganci a cikin layi, da kuma maido da mana shi lokaci-lokaci.

Abubuwan farawa don Ahri

  • Ring of Doran.
  • Maganin Lafiya.
  • Boye totem.

Abubuwan farko

Na gaba, muna ƙara ƙarfin ikon Ahri kuma muna rage sanyin su. Tare da ƙarin tasiri, za a mayar da tafkin mana ko da sauri. Wannan zai ba da damar zakara a zahiri kada ya bar layin don sake cika kayayyaki a gindin.

Abubuwan Farko na Ahri

  • Bace kai.
  • Boots.

Manyan batutuwa

A cikin manyan jigogi, an ba da fifiko kan ikon iyawa, raguwar fasaha da kuma mana. Bugu da kari, an ba jarumin ƙarin shigar sihiri don tunkarar jarumai masu sulke ko fa'idar juriyar sihirinsu.

Abubuwan asali na Ahri

  • sanyi na har abada.
  • Boots na mai sihiri.
  • harshen wuta.

Cikakken taro

Ahri ya ƙare samun ƴan ƙarin abubuwa don Ƙarfi da Ƙarfafa Ƙarfi. Hakanan, kar a manta game da shigar sihiri.

Cikakken gini don Ahri

  • sanyi na har abada.
  • Boots na mai sihiri.
  • harshen wuta.
  • Gilashin sa'a na Zhonya.
  • Hulun Mutuwar Rabadon.
  • Ma'aikatan Abyss.

Idan jarumai masu ƙarfi suna tsaye da ku a ƙarshen wasan, zaku iya siye da su "Labulen Banshee" tare da tasirin garkuwa. Dangane da haruffan wayar hannu, zaku iya canza ɗayan abubuwan a cikin taron zuwa "Hextech Scope" tare da ƙarin tsayawa.

Mafi muni kuma mafi kyawun abokan gaba

Ahri yana da sauƙi don tsayayya. Le Blanc, Akali и Azira. Ita ce ta hannu kuma tana iya guje wa iyawarsu, yayin da take bugun manufa daidai da ɗaukar iko da abokan hamayya.

Abokan gaba na Ahri tankuna ne masu dogon tasirin CC da babban tsaro. A lokaci guda za su nisantar da abokan gaba daga mai sihiri, da kuma ba su mamaki da sauƙaƙe ayyukan dillalan lalacewa. Yana jin dadi tare da tawagar Maokai, gudu и Amumu.

Rigima da jarumai masu zuwa ya fi wahala:

  • Kasadin S-class mage ne mai ƙarfi wanda ya zama mai ƙarfi sosai a ƙarshe. Da farko, a kan shi a cikin layi, zaka iya ɗaukar matsayi mafi girma - ba tare da noma ba, yana da rauni sosai. Hana shi daga samun zinari kuma ya lalata hasumiya da sauri, don kada ya fuskanci duk ikonsa a mataki na karshe na wasan, amma kokarin kawo karshen wasan a baya.
  • Anivia - Mage mai ƙarfi mai ƙarfi da lalacewa mai lalacewa. Kafin bayyanar ultraviolet, ba zai haifar da haɗari a gare ku ba, amma zai iya zama matsala mai tsanani. Rike kan ku ƙasa har sai ta mai da hankali kan tanki ko ƙaddamarwa. Ka kiyayi katangar ta ta yi mata kwanton bauna kuma ka shirya ult don ja da baya da sauri.
  • Akshan – mai harbi-tsakiyar wanda ba zai ba ku ba ko dai a farkon ko a karshen wasan. Isasshen wayar hannu kuma, tare da ƙwaƙƙwaran da suka dace, za su iya tserewa cikin sauƙi daga hare-haren ku, na iya kai hari ƙarƙashin tasirin ɓarna. Ka nisanta ka daga gare shi kuma ka rushe iyakarsa tare da fasaha ta uku.

Yadda ake wasa Ahri

Fara wasan. Mayar da hankali kan noma don samun abubuwan farko cikin sauri da buše na ƙarshe. Idan ba tare da su ba, yana da haɗari a gare ku ku shiga cikin layi mai nisa saboda gandun daji kwatsam. Amma idan mai kunnawa bai ziyarci layin ku ba, to zaku iya tura maƙiyi tsakiyar hasumiya cikin sauƙi kuma ku hana shi haƙar zinari.

Bayan matakin 6 da samun na ƙarshe, kun zama ba kawai mai ƙarfi ba, har ma da mage agile. Cire layin minions cikin sauri kuma ku tafi daji ko hanyoyin makwabta don taimakawa abokan ku.

Yadda ake wasa Ahri

Kai hari daga kwanton bauna don ɗaukar abokan adawar ku da mamaki. Lokacin da ba zato ba tsammani, yi amfani da fasaha ta uku da farko, don haka ba za ku bar abokan gaba su gudu ba kuma ku ƙara lalacewar ku a kansa.

Idan kun haɗu da wani a cikin daji, ko abokan gaba suna bin ku, to, kada ku damu, ku ɓoye a cikin daji mafi kusa. Jira har sai abokin hamayyar ku ya kusa isa ya buge su ya kashe su. Ahri yana da kyau sosai a cikin yaƙe-yaƙe na solo. Amma idan kun ji rauni a gaban abokin hamayya, koyaushe kuna iya guje masa tare da taimakon ultra.

Matsakaicin wasan. Wannan shine lokaci mafi kyau ga Ari, a wannan matakin tana ɗaya daga cikin ƙwararrun 'yan wasa. Ci gaba da yawo a cikin taswira don neman sauƙaƙan manufa da taimakon abokan hulɗa, ku zo kowane gank.

Idan na ƙarshe ya kasance cikin sanyi, to yana da kyau a daina yawo a cikin taswira kuma ku mai da hankali kan noma. Tura layin ku. Minions za a iya sauƙi share ta hanyar spamming gwaninta na farko da kuma tura maƙiyi midlaner zuwa nasa hasumiya.

A cikin gwagwarmayar ƙungiya, kada ku kai hari gaba-gaba. Ka tuna cewa sarrafa abokan gaba ko mayar da hankali ga niyya yana da haɗari a gare ku. Yi ƙoƙarin ƙetare abokan hamayya daga baya kuma ba zato ba tsammani haifar da lalacewa daga baya. Ba za su sami lokacin yin billa daga ƙwarewar ku ba. Hakanan zaka iya magance ɓarna mai yawa tare da ult da fasaha spam ɗinku, sannu a hankali yana matsawa kusa da abokan haɗin ku.

Ya fi fifiko ga Ahri don yin yaƙi a cikin yankunan da ke da iyaka, saboda zai zama da sauƙi a buga abokan hamayya da yawa tare da basirarta lokaci guda kuma kunna ƙarin tasirin su.

Late игра. A karshen wasan, kuna buƙatar kammala cikakken taro cikin sauri, in ba haka ba lalacewar Ahri zai ragu kuma zai yi wuya a cim ma sauran. A wannan matakin, kuna da ƙarfi sosai wanda zaku iya ɓoye a cikin bushes masu tsaka tsaki kuma ku yi jira don abokan adawar, sannan ku yi saurin magance su tare da hare-hare masu ƙarfi.

Ka tuna cewa ult shine babban mai cetonka. Ko da idan ba a tabbatar da haɗarin ba kuma gank ya gangara ƙasa, godiya ga ƙarancin sanyi na babban fasaha, zaka iya samun sauƙin gani.

A cikin wasan marigayi, halin yana da mahimmanci ƙasa da matsananciyar matsafa tare da sarrafawa. Don haka ku lura kada ku bari su kusanci ku sosai. A cikin gwagwarmayar ƙungiya, tsaya kusa da tanki, in ba haka ba za ku zama babban manufa.

Ahri ba shine jarumi mafi wahala a wasan ba. Ta kasance mai amfani sosai kuma mage ta wayar hannu kuma za ta dace da 'yan wasan da ke da wahalar kunna haruffa masu laushi. Muna jiran tambayoyinku, shawarwari ko labarai masu ban sha'awa a cikin sharhi. Koyaushe farin cikin taimaka!

Raba labarin
Duniyar wasannin hannu

  1. M

    Na gode, yanzu na fahimci yadda zan yi mata wasa

    amsar