> Vayne a cikin League of Legends: jagora 2024, ginawa, runes, yadda ake wasa azaman gwarzo    

Vayne a cikin League of Legends: jagora 2024, mafi kyawun gini da runes, yadda ake wasa azaman gwarzo

League of Legends Guides

Shona Vane maharbin dare ne mai mutuwa wanda ke kashe dodanni. Ya mamaye tsakiyar layi, yana ɗaukar matsayin mai harbi da dillalin lalacewa. A cikin jagorar, muna magana game da ƙwarewarta, rune da taron kayan aiki, kuma muna gaya muku yadda ake haɓakawa da amfani da ita daidai.

Kuna iya sha'awar: Jerin manyan jarumai a cikin League of Legends

Vayne yana magance lalacewa ta jiki kuma ya dogara sosai akan ainihin harinsa kamar sauran ma'aikatan tsaro. Yana da bakin ciki, sags a cikin kariya. Yayi kyau sosai a cikin lalacewa, motsi da alamun sarrafawa kuma ba su da nisa a baya. Na gaba, za mu yi magana game da kowane fasaha daban, yin mafi kyawun haɗuwa da tsari na ƙwarewar famfo.

Ƙwarewar Ƙarfafawa - Mafarauci Dare

mafarauci dare

Idan Vayne ya nufi ga zakaran abokan gaba mafi kusa, to, saurin motsinta yana ƙaruwa da 30.

Kyakkyawan fasaha don sauri zuwa bayan abokin gaba kuma ku kore shi.

Ƙwarewar Farko - Mirgine

Somersault

Mafarauci yana yin mugun ƙarfi a inda aka yi masa alama. Bayan motsa jiki, lalacewar harin ta na yau da kullun yana ƙaruwa don 7 seconds. Tare da kowane harbi, za ta yi ƙarin lalacewa 50-70%.

Lalacewar kari yana ƙaruwa tare da matakin fasaha.

Fasaha XNUMX - Kibiyoyin Azurfa

Kibiyoyin Azurfa

Bayan kunna ikon, na gaba na asali harin ko basira za bugu da žari sanya zobe a kan makiya. Suna tarawa har sau uku. Idan ka bugi abokin hamayya wanda ke da duk zoben uku da aka yi amfani da su, to, halin zai magance ƙarar lalacewa mai tsafta, wanda aka haɓaka bisa matsakaicin HP na wanda aka yiwa alama.

Lokacin da kuka yi amfani da iyawa akan dodanni da minions, ƙimar harin kari ba zai wuce raka'a 200 ba.

Kwarewar Uku - Hukunci

Hukumci

Jarumin ya harba makamin da aka yi masa alama. Harbin yana haifar da ƙara lalacewar jiki kuma yana tura abokin gaba baya. Idan abokan gaba sun sami cikas bayan turawa, za su sami ƙarin lalacewa 150%. Hakanan, akan tasiri, za a yi amfani da tasirin stun na daƙiƙa 1,5.

Ƙarshe - Matsayin Ƙarshe

yakin karshe

Bayan kunna fasaha, mai harbi yana ɗaukar baka na musamman a bayansa. Harbe daga wannan makami yana da ƙarin lalacewa 25-55 a cikin daƙiƙa 8-12 na gaba (lalacewa da tsawon lokaci yana ƙaruwa tare da matakin fasaha).

A lokaci guda, Vayne kanta na iya zama marar ganuwa ga abokan adawar na daƙiƙa ɗaya idan ta yi amfani da ikon farko "Somersault”, kuma sanyin gwaninta yana raguwa da 30-50%. The bonus gudun da Hunttress ya samu daga m ikon "mafarauci dare” za a kara shi zuwa raka’a 90.

Idan zakaran abokin gaba da Vayne ya harba gicciyenta a cikin daƙiƙa 3 na ƙarshe ya mutu, to tsawon lokacin ultrafinta zai ƙaru da daƙiƙa 4. Amma ka tuna cewa tsawon lokacin ƙarshe ba zai iya zama fiye da daƙiƙa 12 ba.

Jerin dabarun daidaitawa

Mafi kyawun zaɓi don yin famfo shine haɓaka zuwa matsakaicin fasaha ta biyu, sannan ku tafi don haɓakawa iyawar farko, kuma a cikin marigayi wasan don inganta fasaha ta uku. Don dacewa, yi amfani da teburin da ke ƙasa kuma ku tuna cewa ult koyaushe yana kan fifiko akan sauran ƙwarewa.

Vayne Skill Leveling

Haɗin Ƙarfi na asali

Don ingantattun fadace-fadace, yi amfani da waɗannan abubuwan da aka gwada lokaci-lokaci, za su taimaka muku duka a cikin yaƙe-yaƙe na ƙungiya da kuma cikin faɗa ɗaya.

  1. Skill XNUMX -> Blink -> Attack Auto -> Skill XNUMX -> Harin Kai. Haɗuwa mai wahala. Kuna buƙatar samun lokaci don kunna Blink kafin wasan kwaikwayo na fasaha na uku ya ƙare don rikitar da abokin gaba kuma ya koma bayansa. Sa'an nan kuma buga kuma sake motsawa tare da nadi don magance ƙarar lalacewa ta jiki. A cikin wannan haduwar, ba ka tsaya cak ba, sai dai ka matsa da saurin walƙiya daga wannan lungu zuwa wancan, kana hana abokin hamayyar ka dawo hayyacinsa ya kama ka.
  2. Ƙarshe -> Ƙwararrun Farko -> Haɗin Kai -> Ƙwarewa ta Uku -> Haɗin Kai -> Haɗin Kai -> Ƙwarewar Farko -> Haɗin Kai. Wannan haɗin yana da sauƙi. Anan dole ne ku magance mummunan lalacewa tare da ult ɗin ku kuma ƙara yawan hare-hare da alamun saurin ku na gaba. Maneuver tsakanin abokan gaba tare da dashes daga fasaha na farko. Kada ku tsaya cak: motsi da rashin fahimta suna da matukar mahimmanci ga Vayne, in ba haka ba za a iya ɗaukar ku cikin sauƙi ko kuma a ɓoye ku kusa.
  3. Attack Attack -> Ƙwararrun Farko -> Haɗin Kai -> Ƙwarewa na uku -> Flash. Anan za ku kusanci abokin gaba daga nesa kuma ku rage nisa, ba tare da mantawa don magance ƙarin lalacewa ba. Sa'an nan kuma gwada da ikon ku na uku don kunsa shi a bango don yin abin kunya. Kafin wasan kwaikwayo na fasaha na uku ya ƙare, kamar yadda yake a cikin haɗin farko, yi amfani da Blink nan da nan kuma rufe tazarar da aka ƙirƙira a tsakanin ku don kaiwa ga kisa.

riba da rashin lafiyar jarumi

Bari mu haskaka mahimman lokutan wasan don Vayne, wanda zai taimaka muku mafi fahimta da jin halin, iyawarsa da kasawa.

Amfanin wasa kamar Vayne:

  • Mai ƙarfi a tsakiyar da ƙarshen matakan wasan.
  • Babu matsala tare da rashin mana.
  • Wayar hannu sosai, tana da ƙwarewar sarrafawa da ɓarna, tana da lalacewa mai ƙarfi.
  • Zai iya korar abokan hamayya kuma cikin sauƙin gama su.
  • Yana da ƙarfi duka a cikin yaƙe-yaƙe guda ɗaya da kuma cikin yaƙe-yaƙe.
  • Tura hasumiyai da sauri.

Fursunoni na wasa kamar Vayne:

  • Rauni a farkon wasan: tana buƙatar gona mai yawa.
  • Rage kewayon kai hari, wanda ya sa ta yi ɗan tazara ga mai harbi tare da abokin hamayyarta.
  • Da gaske ya dogara da ƙungiyar.
  • Mai rauni don sarrafawa, bakin ciki, babu kariya.

Runes masu dacewa

Vayne ya yi fice a duka kasa da saman layi. Amma saboda wannan tana buƙatar ɗan canza taron runes. Bari mu kalli kowace rawa a wasan kuma mu zaɓi ginin da ya dace na yanzu.

Don yin wasa a cikin bot

A matsayin mai harbi, lokacin da kuke da ingantaccen tanki ko tallafi kusa da ku, zaku iya haɓaka ƙimar harin ta ta amfani da runes Daidaito и mulki.

Wayne runes don wasa a cikin bot

Primal Rune - Daidaitacce:

  • Mutuwar taki - Saurin kai hari a hankali yana ƙaruwa yayin da kuke yin lalata ga zakaran abokan gaba. A matsakaicin caji, maimakon sauri, kewayon hare-hare zai karu.
  • Nasara - bayan kammala jarumar, nan take za ta dawo da kashi 10% na lafiyar da aka kashe, sannan kuma ta ba da karin zinare.
  • Labari: Zeal - tare da kowane sabon cajin da kuka samu don ƙare kowane abokan hamayya (minions, dodanni, zakara), kuna haɓaka saurin harin ku.
  • Rahma Strike - lalacewa akan haruffan da ke ƙasa da 40% lafiya yana ƙaruwa.

Na biyu - rinjaye:

  • Dandanin jini Duk lokacin da kuka yi lalata ga zakaran abokan gaba, kuna kunna tasirin Lifesteal. Ajiye 20 seconds.
  • Mafarauci - Shiga cikin zakaran kisa na abokan gaba yana ba ku caji ɗaya ga kowane abokin gaba da kuke da shi wanda kuka sami ƙarin zinari.
  • +10 gudun kai hari.
  • +9 don daidaitawa lalacewa.
  • +6 makamai.

Don kunna saman

Don tsayawa a cikin wannan matsayi, za ta buƙaci ƙara tsaro da rayuwa tare da taimakon runes na biyu. karfin hali. Daidaito mu bar shi ba canzawa kuma mu bar shi a matsayin rinjaye rune.

Runes Vayne don wasa a saman

Sakandare - Ƙarfafawa:

  • Tari - a mintuna 12, makaman ku da juriyar sihiri za su ƙaru.
  • Girma - an ba ku ikon shayar da rayuwa daga dodanni ko ma'aikatan da suka mutu kusa da ku. Godiya ga wannan, har zuwa ƙarshen yaƙin, kuna ƙara matsakaicin matakin HP.
  • +10 gudun kai hari.
  • +9 don daidaitawa lalacewa.
  • +6 makamai.

Kalmomin da ake buƙata

  • tsalle - fasaha mara makawa wacce da ita zaku sami ƙarin saurin sauri don aiwatar da hadaddun hadaddun. Hakanan zaka iya amfani da shi don korar abokin hamayya, ko a matsayin hanyar ja da baya da ceto rayuwarka.
  • Waraka - Taimaka dan ƙara haɓaka rayuwar Vayne a cikin fama. Yana dawo da lafiya gare ku da kuma gwarzon aboki na kusa (wanda kuka zaɓi kanku ko wanda ke da ƙarancin lafiya). Hakanan yana ba da gajeriyar haɓaka saurin motsi, don haka yana da amfani sosai a cikin ganks.
  • Shamaki - za'a iya sanyawa maimakon waraka, idan abokan adawar suna wasa da ku, suna iya yanke dabarun warkarwa. Lokacin da aka kunna, yana ba jarumar garkuwa mai lalata da ke girma yayin da suke hawa.
  • tsarkakewa - manufa a cikin yanayi inda abokan adawar ke da iko mai yawa. Sihiri nan da nan ya kawar da duk wani mummunan sakamako daga zakara kuma yana rage tsawon lokacin sabbin abubuwan debuffs da aka yi amfani da su na ɗan lokaci. Yi amfani a maimakon Waraka ko Shamaki.

Mafi Gina

Muna gabatar da ainihin taro wanda aka shigar da kowane abu bisa ga halaye na Vayne da bukatunta na kai tsaye. Hakanan koma zuwa hotunan kariyar da aka makala don sanin farashin kowane abu.

Abubuwan farawa

Da farko, ana ɗaukar daidaitattun abubuwa don masu harbe-harbe: ruwan wukake wanda ke haɓaka ikon kai hari kuma yana ba da cikakkiyar magudanar rayuwa, kazalika da potion don dawo da wuraren kiwon lafiya da aka kashe don kada su karkata daga layin zuwa tushe don magani. Yi amfani da totem ɗin don sarrafa bushes na kusa. Ta wannan hanyar ba za ku yi kwanton bauna daga ma'aikacin tsakiya, goyan baya ko jungler.

Abubuwan farawa don Vayne

  • Ruwan Doran.
  • Maganin Lafiya.
  • Boye totem.

Abubuwan farko

Babban abu na farko na Vayne shine takalma, wanda ke kara yawan harin zakara da saurin motsi.

Abubuwan Farko na Vayne

  • Sunan mahaifi Greaves.

Manyan batutuwa

Bugu da ari, ana siyan abubuwa a gare su, da nufin haɓaka ƙarfi da saurin kai hari, yana ba da damar haɓaka mai mahimmanci, vampirism. Tare da su, sannu a hankali za ku ƙara tsira da lalacewa.

Abubuwan Mahimmanci ga Vayne

  • Crossbow na rashin mutuwa.
  • Sunan mahaifi Greaves.
  • Guinsu's Fury Blade.

Cikakken taro

Yana da matukar mahimmanci ga mai harbi ya sami abubuwa a cikin arsenal tare da dabi'u iri ɗaya waɗanda muka nuna a baya: ikon kai hari da sauri, satar rayuwa, dama mai mahimmanci. Bugu da ƙari, an ƙara ƙarin alamun juriya na sihiri zuwa taron ƙarshe.

Cikakken taro don Wayne

  • Crossbow na rashin mutuwa.
  • Sunan mahaifi Greaves.
  • Guinsu's Fury Blade.
  • Ruwan Faɗuwar Sarki.
  • Mutuwar Hankali.
  • Ghost Dancer.

Idan babban ɗauka yana magance lalacewar jiki kuma yana ba ku matsala mai yawa, to zaku iya maye gurbin ɗayan abubuwan da "Omen of Randuin"ko kuma a"Mala'ika mai gadidon ƙara tasirin makamai da farfadowar lafiya.

Mafi muni kuma mafi kyawun abokan gaba

Ma'amala da sauƙi Ezreal, Niloy и Sivir. Ana iya ɗaukar ta a matsayin zaɓi mai ƙarfi don waɗannan zakarun. Za ta ketare su cikin iko da motsi. Za ta fi samun lokaci mafi wahala a wasan da irin waɗannan haruffa kamar:

  • Shaya - ƙwararren mai harbi tare da babban lalacewa da iko mai haɗari ga Vayne. Koyi yadda ake guje wa ƙwarewarta da kyau, yi amfani da motsin ku: hanzari, jerks. Hakanan zaka iya katse hare-haren ta da fasaha ta uku. Amma, ba tare da tallafi a kusa ba, yaƙin da ita yana da sauƙi a rasa.
  • Twitch – likita annoba ta hannu tare da babban lalacewa zai hana Vayne warkewa. Kusan duk iyawar sa sun mayar da hankali ne kan rage waraka. Kamar yadda yake tare da Shaya, yi amfani da dashes ɗin ku yadda ya kamata don guje wa kamuwa da muggan magungunansa.
  • Samira - Wani mai harbi, wanda aka baiwa babbar lalacewa, ya ketare Vayne dangane da motsi da kariya. Kar ku yi mata fada a inda babu, mafi kyawu kuma tare da goyon baya, don kada ku yi rashin nasara a hannun Samira.

Mafi kyawun duet a gare ta shine Tariq. Zakaran tallafi tare da warkarwa, garkuwa da tasirin rashin nasara koyaushe zai rufe bayan mai harbi na bakin ciki kuma ya cece shi daga yanayi mara kyau. Hakanan yana aiki da kyau a cikin yaƙi da alamar и Annie a cikin rawar goyon baya, wanda zai ba da kyakkyawar lalacewa da iko akan abokan adawa.

Yadda ake wasa azaman Vayne

Farkon wasan. Dauki hanya ku fara noma. Tun da kuna da rauni sosai tun farko, yana da kyau koyaushe ku zauna lafiya kuma ku mai da hankali kan noma. Kuna buƙatar zinare da yawa don saurin cin nasara akan abokan hamayyar ku cikin ƙarfi kuma ku zama zakara mai ƙarfi.

Yi noma duk abin da kuke gani: minions, gwal ɗin kyauta daga hasumiya, dodanni masu tsaka-tsaki na kusa, idan ba ta tsoma baki tare da jungler ku ba. Sa ido sosai akan taswira, daji, kuma kada ku yi nisa gaba: muddin kun kasance maƙasudin sauƙi ga ƙungiyoyi. Yi amfani da nadi daga fasaha ta farko azaman hanyar tsaro, ba hari ba.

Tare da zuwan matakan farko, zaku iya yin wasa kaɗan da ƙarfi. Kaɗa abokin hamayya a cikin layi, amma kada ka yi ƙoƙarin kashe shi ba tare da goyon bayan abokan tarayya ba: tanki ko jungler. Ya zuwa yanzu, fada ɗaya tare da mai harbi ko jarumi zai yi muku wahala. Amma ku kasance a faɗake kuma ku kasance cikin shiri don tsallewa da zaran wani ya fara yin wasa.

Yadda ake wasa azaman Vayne

Yi ƙoƙarin lalata hasumiya a layinku da sauri. Tare da ultra, za ku iya jin 'yanci don tura abokan gaba a ƙarƙashin hasumiyarsu. Bayan nasarar lalata ginin farko, hannuwanku za a kwance, kuma 'yancin yin aiki zai bayyana.

Matsakaicin wasan. Je zuwa hanyoyin da ke kusa ko cikin daji kuma ku ciyar da yawan fadace-fadacen kungiya kamar yadda zai yiwu. Wannan zai taimaka muku noma da sauri kuma ku ci gaba da zinare, siyan ƙarin abubuwa kuma ku zama dillalin lalacewa mai ƙarfi.

Yi tafiya a kusa da taswira tare da zakaran tallafi ko tanki don lalata hanyoyin biyu kuma ku taimaki abokan ku ko daji. A cikin duo, za ku sami ƙarin dama don samun nasara gank. Idan kun sami nasarar kashe jungler abokan gaba, to zaku iya ɗaukar Baron.

Hakanan kar ku manta da hasumiyai. Kai ne mai kyau turawa tare da babban lalacewa da saurin kai hari, don haka za ku yi mu'amala da su a cikin 'yan daƙiƙa guda. Hakanan zai ba ƙungiyar ku fa'ida akan taswira da tura maƙiyan kusa da tushe.

wasan makara. Anan kun zama zakara mai ban mamaki. Haɗa tare da ƙungiyar ku kuma ku shiga kowane yaƙi. Zai fi kyau kada ku rabu da abokin wasanku - zakaran tallafi, saboda kun kasance ɗan sirara mai rauni don sarrafawa a wannan matakin.

Kada ku yi nisa gaba a cikin manyan yaƙe-yaƙe. Ka tuna cewa kai mai sauƙi ne manufa, kuma kana da raguwar kewayon harin. Kada ku tsaya cak, yi amfani da tashin hankali don kada abokin hamayya ya mai da hankali gare ku.

Vayne ƙwararren mai harbi ce ta hannu kuma mai ban sha'awa tare da kyakkyawan saiti na ƙwarewa waɗanda ke sa ta yin faɗa cikin matches cikin sauƙi. Yana da wahala ga masu farawa, amma ya zama haɗari a hannun masu iyawa. Yi gwadawa da ƙware sabbin haɗe-haɗe don cimma fasaha mara misaltuwa. Sa'a!

Raba labarin
Duniyar wasannin hannu