> Amumu a cikin League of Legends: jagora 2024, ginawa, runes, yadda ake wasa azaman gwarzo    

Amumu a cikin League of Legends: jagorar 2024, mafi kyawun gini da runes, yadda ake wasa azaman gwarzo

League of Legends Guides

Amumu babban tanki ne mai ƙarfi da ban sha'awa, wanda aikinsa shine karewa da tallafawa ƙungiyarsa, da kuma rarraba iko mai ƙarfi. A cikin jagorar, za mu nuna kuma mu gaya muku yadda ake haɓaka mummy don haɓaka yuwuwar yaƙi da samun nasara.

Hakanan duba halin yanzu gwarzo meta a league of Legends a gidan yanar gizon mu!

Mummy mai baƙin ciki ta dogara ne kawai akan ƙwarewar sa, tana magance lalacewar sihiri kuma yana da sauƙin ƙwarewa. Bari mu kalli duk ƙwarewar tallafi guda biyar, bincika dangantakar su kuma muyi mafi kyawun tsarin daidaitawa da haɗin kai ga zakara.

Ƙwarewar Ƙarfafawa - Taɓawar Mummy

taba Mummy

Babban harin kowane zakara yana sanya la'ana a kan abokan gaba, yana haifar da abin da ya shafa don ɗaukar ƙarin lalacewa mai tsafta tare da lalata fasaha. Yana daidai da 10% na lalacewar sihirin da abokan gaba suka samu.

Ana ƙididdige lambobin lalacewa na ƙarshe kafin a jawo tasirin tsaro. Idan lalacewar Amumu mai shigowa ta yanke saboda sulke na abokan gaba, to tasirin juriyar sihiri akan ƙarin lalacewa mai tsafta ba ya aiki.

Ƙwarewar Farko - Jifan Bandage

Jifar Bandage

Jarumin ya jefar da bandeji mai danko a gabansa ta hanyar da aka nuna. Idan an buge makasudin, zakaran zai yi ƙarar lalacewar sihiri, sannan kuma za a ja hankalin abokan gaba da alama kuma ya yi tasiri na daƙiƙa ɗaya.

Ana iya amfani da shi don haɓaka saurin motsi da gudu daga abokan hamayya: bandeji ya jawo hankalin dodanni na gandun daji, minions kuma ku wuce ta cikin cikas.

Kwarewar Na Biyu - Bacin rai

Fidda zuciya

Ana iya kunnawa da kashe ikon. Yana yin caji nan take kuma yana aiki har sai an yi amfani da duk mana, ko kuma mai kunnawa ya kashe shi da inji. Zakaran zai ci gaba da yin lalata da sihiri ga haruffan abokan gaba (dukan zakara da ƙungiyoyi) kowane daƙiƙa, wanda shine jimlar mafi girman lafiyar abin da ake hari.

Yana aiki da kyau a kan tankuna ko dodanni na daji tare da lafiya mai yawa.

Dabarar ta uku ita ce ta fashe da fushi

Tantrum

Ƙwarewar m yana rage duk lalacewar jiki da maki 2-10 ke ɗauka (ƙara tare da matakin iyawa), kuma yana ƙara juriya da kariya daga sihiri da kashi 3%. Lokacin da yake aiki, Amumu yana jujjuya kansa, yana magance ƙara lalacewar sihiri ga duk maƙiyan da ke kusa.

Ana rage saurin sanyi na fasaha da rabin daƙiƙa a duk lokacin da zakara ya lalace.

Ƙarshe - La'ana

La'ana

Zakaran ya ɗaure zakarun abokan gaba a kusa da shi. Makiya masu tushe ba za su iya motsawa ko kai hari ba na daƙiƙa 2 masu zuwa, amma suna iya amfani da ƙwarewarsu. A wannan lokacin, Amumu zai yi musu mummunar lalacewar sihiri.

Bayan amfani da ult, duk maƙiyan da abin ya shafa suna ba da sakamako mara kyau "Touch of the Mummy".

Jerin dabarun daidaitawa

Don ingantacciyar motsi da sarrafawa a farkon wasan (lokacin da kuka buɗe duk ƙwarewar uku), muna ba da shawarar haɓakawa. fasaha ta farko, sannan canza zuwa na uku kuma a karshen wasan cikakken master fasaha ta biyu. Ulta, kamar akan duk haruffa, yana zuwa farko kuma ana yin famfo da zaran samun dama ya bayyana: a matakan 6, 11 da 16.

Amumu Skill Leveling

Haɗin Ƙarfi na asali

A lokacin yakin, babban abu shine kada ku ɓace kuma ku tsaya ga haɗuwa da ke ƙasa. Don haka za ku kawo matsakaicin fa'ida ga ƙungiyar, kawo iko da babban lalacewa. Mafi kyawun combos ga Amumu:

  1. Ultimate -> Blink -> Ƙwarewa ta Biyu -> Ƙwarewar Farko -> Ƙwarewa ta Uku. Combo mai sauƙi mai sauƙi wanda ke aiki da kyau akan duk ƙungiyar abokan gaba. Da farko, yi amfani da ult, nan da nan danna walƙiya. Don haka kuna fadada iyakokin aikinta kuma kada ku ba abokan gaba damar ja da baya. Sa'an nan kuma ku yi ɓarna da yawa kuma ku wartsakar da tasirin m, don haka ƙara lalacewar iyawar gaba. Zaɓi zakara mai fifiko: babban dillalin lalacewa ko mai kisan kai, ja da shi kuma ya ba shi mamaki, ya ƙare aikin tare da lalacewa a duk faɗin yankin.
  2. Ƙwarewar Na Biyu -> Ƙwarewar Farko -> Ƙarshe -> Flash -> Ƙwarewa na uku. Mafi kyawun amfani a cikin taron jama'a. Kafin motsi, kunna fasaha ta biyu don ci gaba da lalacewar yanki, sannan yi amfani da bandeji don matsawa zuwa fifiko ko mafi kusa da manufa. Yi amfani da haɗin ult ɗin ku tare da Blink don samun abokan adawa da yawa a cikin stun kamar yadda zai yiwu, kuma ku gama harin da fasaha ta uku.
  3. Ƙwarewar Farko -> Ƙwarewa ta Uku -> Ƙwarewa ta Biyu -> Harin Kai. Yayi kyau don manufa guda ɗaya. Godiya ga haɗakarwa, zaku iya canzawa zuwa gare ta cikin sauƙi kuma kuyi lahani mai yawa. A kan ƙwararrun zakarun, yana da kyau a yi amfani da shi lokacin da akwai ingantacciyar lalacewa a kusa.

riba da rashin lafiyar jarumi

Bayan nazartar dukkan makanikai na jarumin, bari mu yi magana kan muhimman siffofinsa. Yi la'akari da irin fa'idodin da ya fi dacewa a mayar da hankali a kai, kuma waɗanne rashin amfani ya kamata a kawar da su ko kuma a guje su yayin wasan.

Babban amfanin zakara:

  • Tankin wayar hannu mai ƙarfi, cikin sauƙin fara faɗa.
  • Kyakkyawan lalacewa mai ƙarfi don tallafi.
  • Sauƙaƙan sarrafa noma a cikin layi da cikin daji.
  • Akwai basirar sarrafawa da ja da baya.
  • Yana samun ƙarfi a tsakiyar wasan kuma baya raguwa a matakai na gaba.
  • Sauƙin ƙwarewa. Ya dace da masu farawa a cikin wasan ko a matsayin tanki.

Babban rashin amfanin zakara:

  • Idan kun haɓaka shi kawai a matsayin tanki, to ba za ku iya yin yaƙi kadai ba, za ku dogara sosai ga ƙungiyar kuma ku rasa lalacewa.
  • Rayuwar zakara da nasara a cikin gank ya dogara ne akan yadda ake amfani da fasaha na farko.
  • Ya dogara sosai akan mana kuma yana kashewa da sauri akan ƙwarewa.
  • Dogon sanyi na ult da fasaha na farko.
  • Rauni a farkon wasan.

Runes masu dacewa

Amumu zakaran wayar hannu ne kuma mai sassauƙa wanda za'a iya amfani dashi azaman tanki ko jungler. Mun tattara zaɓuɓɓukan gini guda biyu don ku iya amfani da su bisa matsayin ku a wasan.

Don yin wasa a goyan baya

Don sa Amumu ya ji daɗi a cikin rawar tallafin tanki, amma kuma ba a lalacewa ba, muna ba ku ginin rune mai zuwa. A ƙasa akwai hoton allo da cikakken bayanin kowane abu.

Amumu Runes don Taimakon Wasa

Rune na Farko - Ƙarfafawa:

  • Girgizawar ƙasa - Lokacin da kuka ɓata maƙiya, makamai da juriya na sihiri suna ƙaruwa na daƙiƙa 2,5, sannan jarumin ya fashe kuma yayi ƙarin lalacewar sihiri a wani yanki.
  • bazara mai rai - bayan kun hana abokin adawar, ya sami alama. Abokan wasan za su iya dawo da lafiyarsu idan sun kai hari ga abokan gaba.
  • Platinum kashi - Lokacin da kuka lalata, hare-hare na yau da kullun na gaba ko ƙwarewa suna magance ƙarancin lalacewa.
  • Tsoron tsoro - Tauri da Slow Resistance tasirin yana ƙaruwa lokacin da lafiyar ku ta ragu.

Sakandare - Mulki:

  • liyafar datti - idan abokin hamayyar yana cikin sansanin, to, za ku yi masa ƙarin lahani mai tsafta.
  • Mafarauci na ƙarshe - lokacin da ya gama kashe abokan gaba, zakara yana karɓar tuhume-tuhume, saboda abin da sanyin ƙarshe ya ragu.
  • +9 don daidaitawa lalacewa.
  • +9 don daidaitawa lalacewa.
  • +6 makamai.

Don yin wasa a cikin daji

Idan kana so ka yi amfani da hali a matsayin jungler, to, yana da kyau a canza rune na farko zuwa Ƙarfafawa kuma dan kadan canza abubuwa a cikin rune na biyu. Da fatan za a koma ga hoton allo da bayanin da ke ƙasa.

Amumu runes don wasa a cikin daji

Primal Rune - Daidaitacce:

  • Mai nasara - Lokacin da kuka yi lalata ga wani zakara, kuna samun tuhume-tuhumen da ke ƙara lalacewa na ɗan lokaci, kuma a matsakaicin cajin yana dawo da lafiyar jarumar.
  • Nasara - bayan kashe, yana dawo da kashi 10% na lafiya kuma yana ba da ƙarin zinare 20.
  • Labari: Jurewa - ga duk wani kisa (masu zanga-zanga da zakara) za ku sami tuhumar da sannu a hankali ke kara tsayin daka na jarumi.
  • Ƙarshe Ƙarshe - idan lafiya ta ragu zuwa 60-30%, to, lalacewar halayen ta karu.

Sakandare - Mulki:

  • liyafar datti.
  • Ultimate Hunter.
  • +10 gudun kai hari.
  • +9 don daidaitawa lalacewa.
  • +6 makamai.

Kalmomin da ake buƙata

  • tsalle - Koyaushe ana ɗauka na farko akan hali don faɗaɗa iyawar sa kuma ya dace da wasan tare da sabbin haɗe-haɗe masu ƙarfi. Godiya ga Blink, gwarzo yana yin ƙwanƙwasa kai tsaye a cikin ƙayyadadden shugabanci.
  • Ƙonewa – ɗauka lokacin wasa a matsayin tallafi. Yana ƙone Jarumi mai alama, yana fuskantar ƙarin lalacewa ta gaskiya da bayyana wurin su akan taswira ga duk abokan haɗin gwiwa.
  • Kara - dace idan kun shirya yin amfani da hali a cikin gandun daji. Sihirin zai yi ƙarin lahani mai tsafta ga gungun mutane masu alama. Idan aka yi amfani da shi a kan babban dodo, jarumin kuma zai dawo da lafiyarsa. Tari har zuwa caji biyu.

Mafi Gina Gina

A cikin jagorar, za mu gabatar da zaɓuɓɓukan ginawa guda biyu waɗanda ya kamata a zaɓa bisa ga matsayi na gwarzo a cikin wasan - tanki ko jungler.

Yin wasa azaman tallafi

Abubuwan farawa

Da nufin iyakance adadin zinare da aka samu daga minions - zai taimaka wa abokan aikin ku suyi noma. Bayan ya kai zinari 500, abin "Tsohuwar Garkuwa" an canza shi zuwa "Buckler Targon"sannan kuma a ciki "Karfin Dutse" kuma yana buɗe ikon sanya totems akan taswira.

Taimakawa abubuwan farawa

  • Garkuwa tsoho.
  • Maganin Lafiya.
  • Boye totem.

Abubuwan farko

Zai ba Amum ikon sarrafa taswirar kuma yayi sauri.

Goyan bayan Abubuwan Farko

  • Dutsen wuta.
  • Sarrafa Totem.
  • Boots.

Manyan batutuwa

Suna ƙara masa sulke, suna hanzarta kwantar da hankali da kuma ƙara ƙarfin sihirinsa.

Muhimman Abubuwan Taimako

  • Karfin dutsen.
  • Takalmi masu sulke.
  • Murfin maraice.

Cikakken taro an haɗa shi da abubuwa don makamai, lafiya, da ɗan rage sanyin fasaha da haɓaka ikon sihiri na gwarzo.

Cikakken taro don wasan a goyan baya

  • Karfin dutsen.
  • Takalmi masu sulke.
  • Murfin maraice.
  • Kazalika sulke.
  • Gilashin sa'a na Zhonya.
  • Aegis na Sun Flame.

Don yin wasa a cikin daji

Abubuwan farawa

Zai ba Amumu mai taimaka wa noma a cikin daji, da kuma samar masa da farfadowar lafiya.

Fara abubuwa don wasa a cikin daji

  • Baby herbivore.
  • Maganin Lafiya.
  • Boye totem.

Abubuwan farko

Za su bayyana yuwuwar gwarzo - za su ƙara lalacewa daga ƙwarewa kuma za su ƙara motsi zuwa gare shi.

Abubuwan farko da za a yi wasa a cikin dazuzzuka

  • Karya sanda.
  • Boots.

Manyan batutuwa

An zaɓi su ne bisa fifikon abubuwan ci gaban zakaran: haɓaka ƙarfin iyawa, tsaro da rage sanyin iyawa.

Abubuwan asali don wasa a cikin daji

  • Rungumar aljani.
  • Takalmi masu sulke.
  • Jacques' Shoo Masu Fuska.

Cikakken taro

Ya haɗa da ƙarin abubuwa don kariya, lafiya da haɓaka fasaha.

Cikakken taro don wasa a cikin daji

  • Rungumar aljani.
  • Takalmi masu sulke.
  • Jacques' Shoo Masu Fuska.
  • Aegis na Sun Flame.
  • Kazalika sulke.
  • Mashin banza.

Mafi muni kuma mafi kyawun abokan gaba

Amumu babban kirtani ne Yumi, Ash и Karma. Iyalinsa a sauƙaƙe yana hana su.

Mafi kyawun duka, zakara yana kallon tare da Cassiopeia - mage mai ƙarfi tare da lalacewar yanki mai girma da sarrafawa. Tare da ita, za ku iya ci gaba da kiyaye abokan adawar ku a cikin abin kunya ko stun kuma kuyi sauri tare da su. Ba abin da ya fi muni da Amumu zai yi wasa tare da Karthus da Swain - su ma mage ne masu lalacewa.

Halin zai yi wahala a karawa da zakarun kamar:

  • Rell - Budurwar baƙin ƙarfe na iya zama babban cikas a wasan idan ba ku koyi yadda za ku kuɓuta da kyau daga ƙwarewarta da ikonta ba. Zakaran zai yi ƙoƙari ya katse ƙwarewar ku da rarraba garkuwa ga abokan tarayya.
  • rakan tallafin wayar hannu ne mai ƙarfi wanda ke ba da garkuwa masu ƙarfi kuma yana warkar da abokan wasansa. Ka kasance a faɗake kuma kada tsallensa ya buge shi, saboda haka zai katse maka fasaha kuma ya jefa ka cikin iska.
  • Tariq - tanki mai tallafi tare da ƙwarewa da nufin karewa da warkar da zakarun. Kada ku yi ƙoƙarin kai hari ga abokan hamayya yayin da suke ƙarƙashin rashin lafiyarsa - ɓata mana mana da lokacinku.

Yadda ake wasa a matsayin Amumu

Farkon wasan. Ka tuna cewa halin yana da rauni dangane da sauran zakarun a farkon - ɗauki lokaci don noma kuma ku yi hankali: kada ku ciyar da makiya kuma ku koyi yin watsi da hare-haren. Kuna iya ƙara ɗan ƙara ƙarfi idan akwai dillalin lalacewa na biyu kusa, amma kar ku ɗauka da yawa.

Bi motsin abokan gaba akan layi. Da zaran ya bar hasumiyar, yi ƙoƙarin haɗa shi da bandeji mai ɗaki daga gwaninta na farko kuma ya bace shi.

Kula da bushes da ke kewaye da ku kuma sanya totems don dakatar da motsi maras so daga zakarun abokan gaba kuma ku kasance a faɗake. Matsar da taswirar kuma ku taimaki sauran hanyoyin - kwanto da fasaha na farko da gank.

Yadda ake wasa a matsayin Amumu

Kar a manta da batun gona. Yana da mahimmanci ga Amumu ya sami abu na farko da sauri da sauri kuma ya buɗe ult. Nemo ma'auni don sarrafa gank da noma daga minions ko dodanni, amma ba a kashe famfo ba.

Matsakaicin wasan. A nan duk abin da ya rigaya ya dogara da rawar da aka zaɓa, runes da abubuwa. Amumu zai zama ko dai tanki da ba za a iya shiga ba bayan ƴan abubuwa, ko kuma babban dillalin lalacewa. Mataki na tsakiya shine kololuwar aiki a gare shi. Yana da karfi sosai kuma ya fi sauran jarumai a fagen kwazo.

Lokacin da zakarun suka fara zama ƙungiya ɗaya, to koyaushe ku kasance kusa da abokan haɗin gwiwa. Zai fi kyau kada ku kai hari gaba-gaba, amma kuyi ƙoƙarin ƙetare abokan hamayya daga gefen baya ko kai hari daga bushes. Yi amfani da haɗin gwiwar da aka ba da shawarar a baya - za su taimaka muku murkushe ƙungiyar abokan gaba gaba ɗaya.

wasan makara. Yi ƙoƙarin samun duk abubuwan da suka ɓace, to Amumu ba zai zama ƙasa da wasu a ƙarshen wasan ba, amma har yanzu zai ci gaba da kasancewa mai jajircewa, mai ƙarfi da ƙarfi.

Ku kasance kusa da ƙungiyar, saboda mummy galibi ƴan wasa ce kuma ba ta taka rawar gani a yaƙin solo. Tsaya kan dabarun yaƙi iri ɗaya kamar a tsakiyar wasan. Koyaushe bincika idan akwai abokan haɗin gwiwa a kusa kafin fara faɗa, in ba haka ba kuna haɗarin mutuwa da sauri.

Amumu wani tanki ne mai ƙarfi mai ƙarfi wanda za'a iya haɓaka duka azaman dillalin lalacewa kuma a matsayin ingantaccen tallafi tare da kulawa mai kyau. Don ƙware da basirarsa da kuma haddace haɗuwa, ba kwa buƙatar lokaci mai yawa da horo, don haka masu farawa za su iya gwada shi lafiya a cikin fadace-fadace. A kan wannan muna faɗin ban kwana, wasanni masu nasara! Yi tambayoyinku a cikin sharhin da ke ƙasa!

Raba labarin
Duniyar wasannin hannu