> Gragas a cikin League of Legends: jagora 2024, ginawa, runes, yadda ake wasa azaman gwarzo    

Gragas a cikin League of Legends: jagorar 2024, mafi kyawun gini da runes, yadda ake wasa azaman gwarzo

League of Legends Guides

Gragas babban dan gwagwarmaya ne kuma sanannen mai tayar da hankali, yana aiki azaman mashaya kuma yana ƙirƙirar magungunan sihiri masu ƙarfi. Ya mamaye tsakiyar layi ko daji, kuma yana iya tsayawa a saman a matsayin jarumi. A cikin jagorar, za mu kalli jarumi daga kowane bangare - ƙwarewa, ƙarfi da rauni. Za mu zaɓi mafi kyawun taron runes da abubuwa don ayyuka daban-daban, kuma za mu gaya muku yadda ake kunna shi daidai.

Kuna iya sha'awar: Jerin manyan haruffa a cikin League of Legends

Brewer yana magance lalacewar sihiri kawai kuma yana amfani da ƙwarewa kawai a cikin yaƙi, hare-haren asali ba za su yi amfani ba. Ƙarfin haɓakawa a cikin tsaro da sarrafawa, ƙasa da kyau a cikin lalacewa da motsi, ƙwarewar goyon bayan ƙungiyar ba ta nan gaba ɗaya.

Ƙwarewar Ƙarfafawa - Abubuwan Shaye-shaye Rangwamen

Rangwamen kuɗi

Gragas yana shan sip daga ganga a duk lokacin da ya yi amfani da iyawa, nan take yana maido da 8% na iyakar lafiyarsa.

Wannan tasirin yana da sanyin daƙiƙa 8.

Ƙwarewar Farko - Ganga

Barrel

Jarumin ya jefa ganga wanda ya fashe bayan dakika 4, yana magance lalacewar sihiri 80-240 kuma yana raguwa da 40-60% na daƙiƙa 2. Lalacewar da sannu a hankali ya karu tare da lokacin da ganga ya yi a ƙasa kafin ya fashe.

Gragas na iya sake yin ganga don tayar da shi a baya, don wannan kuna buƙatar sake amfani da fasaha.

Sana'a ta biyu - Haushin maye

bugu da hauka

Halin yana shan maganin su, yana rage lalacewa mai shigowa da 10-18% na 2,5 seconds. Bayan ya sha, harin nasa na gaba yana yin ƙarin +7% na Max Health wanda aka yi niyya ta hanyar lalata sihiri ga abokan gaba.

Fasaha ta uku - Ramming

Ram

Gragas yayi gaba, yayi karo da maƙiyi na farko, ya buga maƙiyan da ke kusa da su na daƙiƙa 1 kuma yana yin lalata da sihiri 80 zuwa 260 (ƙara da ƙarfi).

Wannan ƙarfin ikon yana raguwa da daƙiƙa 3 idan Gragas ya yi karo da zakaran abokan gaba.

Ƙarshe - Keg mai fashewa

Abun fashewa

Gragas ya jefa ganga, yana yin lalata da sihiri 200-400 tare da korar abokan gaba daga yankin.

Lalacewar fasaha yana ƙaruwa tare da haɓaka ikon iyawa.

Jerin dabarun daidaitawa

Daga farkon, yana da kyau a buɗe fasaha na biyu nan da nan, amma a lokacin farkon wasan, kunna na farko. Ta tsakiyar wasan, ciyar da lokaci akan fasaha na biyu, kuma a cikin ƙarshen wasan - na uku. Kar a manta da haɓaka ult ɗin ku a duk lokacin da kuka sami dama (6, 11 da 16).

Ƙwarewar haɓaka don Gragas

Haɗin Ƙarfi na asali

Gragas hali ne mai wahala don yin wasa, don haka da farko za ku yi nazarin makanikai da iyakokinsa. Yi amfani da haɗin gwiwar da ke ƙasa daidai don sadar da ɓarnar ɓarna da kuma fito da nasara daga yaƙe-yaƙe.

  1. Ƙwarewa ta Uku - Ƙwarewar Farko - Blink - Ƙarshe - Ƙwarewar Farko. Hadaddiyar haɗakar iyawa wanda zai taimaka wajen rage nisa sosai kafin fara yaƙin. Shirya a gaba da jefa ganga, sa'an nan kuma tashi a bayan tare da taimakon summoner. Ya dace da kwanton bauna ko kuma a kai ga ɗaukar kaya mai wuyar isarwa a cikin yaƙin ƙungiyar.
  2. Ƙwarewa ta biyu - Ƙarshe - Ƙwarewa ta uku - Ƙwarewar Farko - Kai hari - Ƙwarewar Farko. Ɗayan haɗuwa mafi wahala, kafin amfani da shi, yi sau da yawa akan bots. Tare da shi, za ku iya magance iyakar lalacewar yanki a cikin gwagwarmayar ƙungiya wanda ke samuwa ga jarumi kawai.

riba da rashin lafiyar jarumi

Bayan nazarin injiniyoyi daki-daki, za mu gaya muku mabuɗin ribobi da fursunoni na halayen da ke shafar ƙarin dabarun wasan da taro.

Amfanin wasa kamar Gragas:

  • Hakanan yana da kyau a duk matakan wasan.
  • Zai iya ɗaukar lalacewa mai yawa.
  • Kyakkyawan lalacewar yanki mai fashewa.
  • Akwai basirar sarrafawa.
  • A sauƙaƙe yana share hanyoyi tare da minions ko da a nesa mai nisa.
  • Ya shawo kan ƙananan cikas tare da fasaha na uku.

Fursunoni na wasa don Gragas:

  • Yana da wuya a yi wasa a tsakiyar layi tare da kai hari.
  • Dogara akan abubuwa, yana buƙatar gona mai yawa.
  • Yana da wahalar koyo, da wuya a yi wasa don masu farawa.
  • Yana buƙatar lissafi da ainihin aikace-aikacen ƙwarewa.
  • Rauni a cikin yaƙe-yaƙe na solo, ya dogara ga ƙungiyar.

Runes masu dacewa

Gragas yana da ƙarfi sosai kuma an jera shi don duka layi da daji. Don haka, mun tattara ainihin rune majalisai guda biyu gare shi lokaci guda. Zaɓi bisa ga rawar da kuke takawa a cikin ƙungiyar.

Don yin wasa a cikin daji

A cikin wannan matsayi, zai buƙaci ƙara yawan lalacewa mai fashewa, sauƙin samun dama ga manufa da wasu dabaru waɗanda zasu sauƙaƙe wasan. Abin da haɗin runes yayi kyau Mulki da Ilham.

Runes don wasa a cikin daji

Rune na Farko - Mulki:

  • Dark Girbi - idan kun kai hari ga zakaran wanda HP bai kai rabin rabi ba, to ku yi masa lahani da yawa kuma ku ɗauki rai. Tasirin yana wartsakewa kowane daƙiƙa 45, kuma ana iya rage sanyi ta hanyar samun ƙarin kisa.
  • bugu kwatsam - bayan karya ɓoye ko yin amfani da dash, tsalle, ko teleport, magance duk wani lahani ga zakara yana ba ku damar mutuwa 9 da shigar sihiri 7 na daƙiƙa 5.
  • Tarin Ido - za ku iya ƙara harin ku ko ƙarfin fasaha ta hanyar samun idanu. Ana ba su don kashe zakarun kuma suna ƙara ƙarfin ƙarfin gwarzo daidai.
  • Mafarauci - sami zinari 50 ga kowane kisa na musamman (+20 gwal a kowane tarin Bounty Hunter), har zuwa zinare 450 don kisa 5 na musamman. Sami tarin Bounty Hunter a duk lokacin da kuka gama cin zakaran abokan gaba, har zuwa tari guda akan kowane zakara na musamman.

Rune na Sakandare - Wahayi:

  • Takalmin sihiri - Mintuna 12 bayan fara wasan, ana fitar da takalma masu sihiri, wanda zai kara saurin motsi da maki 10. A baya can, ba za ku iya saya su a cikin kantin sayar da ba, amma kuna iya rage lokaci don samun su ta hanyar yin kisa.
  • Ilimin sararin samaniya - Ana haɓaka sifa mai tsafi da mai kiran da 18 sannan saurin tasirin abu da 10.
  • +10 gudun kai hari.
  • +9 don daidaitawa lalacewa.
  • +6 makamai.

Don wasan layi

A kan layi, ya kamata ya ƙara lalacewa daga ƙwarewa da inganta sarrafa kayan aiki don jin dadi kuma baya buƙatar ci gaba da ci gaba da mana. Don yin wannan, muna ba da taro tare da runes Maita da Ilham.

Runes don wasa akan layi

Rune na Farko - sihiri:

  • Magic Comet - Lalacewa zakaran abokan gaba tare da iyawa yana sake buga tauraro mai wutsiya zuwa inda yake ko, idan Arcane Comet yana kan sanyi, yana rage ragowar sanyi.
  • Mana kwarara - buga zakarun abokan gaba tare da sihiri yana ba da 25 mana, har zuwa 250. Bayan samun mana 250, mayar da 1% na wannan albarkatu kowane 5 seconds.
  • Kyakkyawan - Karɓi kari lokacin da kuka isa matakan masu zuwa: matakan 5 da 8 - haɓaka iyawa ta 5, matakin 11 - lokacin da kuka kashe zakara, rage ragowar kwantar da hankalin ku da kashi 20%.
  • Ƙona - Ƙwararrun ku na gaba na yin lalata yana ƙone zakarun, yana magance ƙarin lalacewar sihiri 20 zuwa 40, dangane da matakin, bayan 1 seconds. Tasirin yana da sanyin daƙiƙa 10.

Rune na Sakandare - Wahayi:

  • Isar da kukis - har zuwa minti 6, za a ba ku abubuwa "kukis" na musamman guda uku waɗanda za ku iya amfani da su nan take ko ku sayar a cikin kantin sayar da tsabar kudi. Suna dawo da mana jarumtaka, haka kuma suna kara yawan ƙimar sa ga sauran wasan. Idan hali ba shi da mana, to batattu HP aka mayar maimakon.
  • Ilimin sararin samaniya - Yana haɓaka ikon mai kiran na yin sihiri da 18 da saurin tasirin abu da 10.
  • +9 don daidaitawa lalacewa.
  • +9 don daidaitawa lalacewa.
  • +8 Juriya na Sihiri.

Kalmomin da ake buƙata

  • Tsalle - shi ne sihiri mai kira wanda ke aika telebijin ta ɗan gajeren tazara gaba ko a ƙayyadadden hanya.
  • Teleport - bayan simintin gyare-gyare na daƙiƙa 4, yana cire duk wani buff Fara ko mayakan sa kai da kuma aika zakaran ku zuwa hasumiya mai alaƙa. Haɓakawa zuwa Ingantaccen Teleport a mintuna 14.
  • Kara - yi lahani na gaskiya ga babban dodo ko matsakaita, maƙiyi, ko zakaran manufa. Wajibi ne don yin wasa a cikin dazuzzuka.
  • ƙonewa - na iya kunna zakaran abokan gaba a kan wuta, yana yin mummunar lalacewa sama da daƙiƙa 5 (1,2 seconds). Hakanan yana haifar da Mummunan raunuka kuma yana sanya abin da ake nufi a bayyane akan taswira. Vision ba zai nuna zakara a ɓarna ba.

Mafi Gina Gina

Lokacin zabar abubuwa, da farko yanke shawara akan rawar da kuke takawa a cikin ƙungiyar - mage a tsakiyar layi, jarumi a cikin babban layi, ko jungler. Hakanan za'a iya buga Gragas a cikin yawo, amma wannan yana shafar ikonsa sosai, bayan haka, yakamata a bar rawar goyon baya ga sauran zakarun.

Don yin wasa a cikin daji

Abubuwan farawa zai taimaka muku haɓaka Kara, ɗaukar dodanni na daji da sake cika wuraren kiwon lafiya ba tare da barin gandun daji ba.

Fara abubuwa don wasa a cikin daji

  • Yarinyar wuta.
  • Maganin Lafiya.
  • Boye totem.

Abubuwan farko da nufin ƙara ƙarfin basira da lafiya. Hakanan, totems zai ba shi damar bin taswirar kuma ya sami kwanciyar hankali a cikin gandun daji.

Abubuwan farko da za a yi wasa a cikin dazuzzuka

  • Hextech alternator.
  • Sarrafa Totem.

Manyan batutuwa ƙara ikon iyawa, rage sanyi kuma ƙara maki lafiya. Duk sauran abubuwa za su hanzarta kwantar da hankali. Kar a manta da shigar sihiri mai amfani da saurin motsi wanda takalman ke bayarwa.

Abubuwan asali don wasa a cikin daji

  • Mai girbin dare.
  • Boots na mai sihiri.
  • harshen wuta.

Cikakken taro. A ƙarshe, ba da jarumin abubuwa tare da alamomi iri ɗaya, kawai yana da daraja ƙara haɓakar makamai zuwa gare su.

Cikakken taro don wasa a cikin daji

  • Mai girbin dare.
  • Boots na mai sihiri.
  • harshen wuta.
  • Gilashin sa'a na Zhonya.
  • Ma'aikatan Abyss.
  • Hulun Mutuwar Rabadon.

Don wasan layi

Abubuwan farawa zai taimaka muku share layin tare da rarrafe da noma da sauri.

Abubuwan farawa don tafiya

  • Ring of Doran.
  • Maganin Lafiya.
  • Boye totem.

Abubuwan farko kara lafiya da mana ga jarumi, tare da kara saurin motsi. Gabaɗaya, ya kasance matsakaicin matsakaici ɗaya a cikin lalacewa, kawai zai iya tsayawa a cikin layin dogon kuma yana amfani da ƙarin ƙwarewa.

Abubuwan saukar da wuri

  • Aeon Catalyst.
  • Boots.

Manyan batutuwa sun riga sun 'yantar da yuwuwar yaƙinsa ta hanyar ƙara ƙarfin ƙarfi da rage ƙarfin sanyi. Duk abubuwan almara na gaba kuma za su haifar da haɓakar fasaha.

Abubuwan asali don wasa akan layi

  • Wand na Zamani.
  • Ionian takalma na haskakawa.
  • Ma'aikatan Shugaban Mala'iku.

cikakken taro, kamar jungler, ana nufin rage juriya na sihiri na abokan adawa, haɓaka harin jarumi da tsaro.

Cikakken taro don wasa akan layi

  • Wand na Zamani.
  • Ionian takalma na haskakawa.
  • Ma'aikatan Shugaban Mala'iku.
  • Gilashin sa'a na Zhonya.
  • Hulun Mutuwar Rabadon.
  • Ma'aikatan Abyss.

Mafi muni kuma mafi kyawun abokan gaba

Mun tattara jerin mafi kyawun abokan gaba na Gragas bisa sakamakon wasa. Yana da sauƙi mai sihiri ya wuce Lee Sina, Kaburbura da Ekko. Amma idan ƙungiyar abokan gaba tana da zakarun masu zuwa, to kar a yi gaggawar ɗaukar brawler:

  • lillia - Zai iya zama ɗan wasa mai tsauri sosai. Bambance-bambance tare da hare-harensa, da sauri yana mu'amala da raƙuman ruwa da liƙa ku zuwa hasumiya. Motsin motsinta a ƙarshe zai ba ta rinjaye a yaƙin. Tabbatar cewa koyaushe kuna sanya mata ido kuma ku daidaita da ita kamar yadda zakara zai iya motsawa cikin sauri.
  • Fiddlesticks - mage tare da babban iko. Yana da kyakkyawan kewayon hare-hare, akwai magudanar rayuwa, raguwa da sauran abubuwan da ba su da daɗi. Yin wasa tare da shi a kan layi ɗaya yana da wahala sosai, yi ƙoƙarin kiyaye nesa gwargwadon iyawa kuma ku lalata raƙuman ruwa ba tare da barin hasumiyarku ba.
  • Jarwan IV wani tanki ne mai kyau wanda zai yi ƙoƙarin rikitar da ku kuma ya katse ci gaban ku. Hattara da kai hari kuma kawai ci gaba bayan ya yi amfani da basirarsa. In ba haka ba, ko da mayar da shi ga ƙungiyar ku, kuna iya yin babban kuskure.

Kodayake Lee Sin kuma na kasa Gragas a cikin gamuwa kai tsaye, amma a cikin ƙungiya ɗaya, waɗannan jaruman sun yi ƙarfi sosai. Tare da buffs na Blind Monk, zaku iya wasa da ƙarfi sosai. Gragas kuma yana da kyakkyawan sakamakon wasa a cikin duet tare da 'yan wasa na tsakiya An yi waƙa и viego.

Yadda ake wasa Gragas

Farkon wasan. Gragas yana ɗaya daga cikin mafi raunin zakara a matakin farko saboda ƙarancin lalacewa, babban farashin mana, da dogon sanyi. Ya kamata ku yi noma tare da fasaha na biyu saboda yana haɓaka kewayon harin kuma yana ba da raguwar lalacewa. Guji kashe mana da sauri: idan kun yi amfani da fasaha na banza, za ku yi sauri ku ƙare mana.

Yana da darajar gaske kawai don danna gwaninta na farko idan kuna saukowa na ƙarshe akan minion. Bayan ka sami wasu matakai kuma ka sami ƙarin mana, za ka iya noma ka yi wa abokin hamayyar ka, sannu a hankali rage lafiyarsa.

Da zarar kun isa ƙarfi kuma ku buga matakin 6, matsa gwargwadon iyawa don ƙara matsa lamba a gefen taswirar ku. Ko da an garkame ka, zaka iya guduwa cikin sauƙi ko ka yi wasa da abokan hamayya da dash.

Da zaran kun sami maki kaɗan akan fasaha ta farko, zaku iya fara faɗa kuma kuyi wasa da ƙarfi kamar yadda zai yiwu a wasu yanayi. Lokacin da kuke shirin kashe wani kuma kuna son ba su mamaki, yakamata ku haɗa gwaninta tare da Blink don kada abokan gaba su iya mayar da martani.

Yadda ake wasa Gragas

Matsakaicin wasan. Gragas kyakkyawan zakara ne tare da babban damar. Yana da lalacewa da yawa a wannan lokacin, kuma yana kare gandun daji daidai. Gangs ɗinsa suna da ƙarfi sosai kuma yana da ɗan gajeren lokaci bayyananne. Kuna iya sauri zagaya taswira da ƙwanƙwasa ganks.

Salon wasan farko shine shiga cikin budaddiyar fada da kokarin tura abokan gaba zuwa kungiyar ku. A wannan yanayin, dole ne ku fara yaƙin da kanku. Akwai yuwuwar 2 don yin wannan. Kuna iya fita daga ƙungiyar abokan gaba kuma ku fita daga hazo na yaƙi. Ko gudu kai tsaye zuwa hanyarsu kuma yi amfani da haɗakar da ta dace ko buff ɗin sauri daga abokan haɗin gwiwa.

Kada ku gwada wannan tare da tankuna sai dai idan kun tabbata cewa ƙungiyar ku za ta iya kashe abokan gaba da sauri. A mafi yawancin lokuta, ɗaukar maƙiyi zai riga ya kasance mai rauni ko ya mutu saboda Gragas yana yin lahani mai yawa da zaran ya tashi zuwa tsakiya.

Salon wasan kwaikwayo na biyu shine kare abubuwan ɗaukar kaya. Idan layin gaba na abokan gaba yana ƙoƙarin kai hari ga masu ɗaukar kaya don fitar da su cikin sauri, to dole ne ku sarrafa abokan gaba.

wasan makara. Bayan matakan farko, Gragas ya yi fice a fagen fama da rukuni. Yawancin lokaci wannan yana faruwa a wani wuri a kusa da minti 15, amma kowane wasa ya bambanta. Yi ƙoƙarin kama wani tare da haɗuwa mai sauri ko tsaga-turawa a gefe.

Idan almara ya fito bayan minti 1 kuma kuna da tashar tarho, ya kamata ku raba-turawa daga sama don matse abokan adawar a wancan gefen taswirar. Idan aka yi yaƙin ƙungiya, to ku je ku taimaka wa abokan haɗin gwiwa.

Lokacin kafa gank, kuna buƙatar tabbatar da cewa jungler abokan gaba ba za su iya kai hari ba, saboda Gragas yana da rauni sosai a wannan yanayin. Yana magance lalacewa da sauri kuma a zahiri yana rasa ƙarfinsa, don haka ba zai iya jure wa harin da aka kai masa ba. Don hana wannan, dole ne ku kafa ra'ayi a kusa kuma ku san duk motsin jungler abokan gaba.

Gragas babban zakara ne wanda zai iya kare tituna ko kuma zuwa daji, yana kawo fa'idodi da yawa ga abokan wasansa kuma yana da fashe-fashe masu ban sha'awa a ajiyar. Ba shi da sauƙi a iya ƙware shi, amma kada ku daina kuma ku ƙara yin aiki. Sa'a!

Raba labarin
Duniyar wasannin hannu