> Anivia a cikin League of Legends: jagora 2024, ginawa, runes, yadda ake wasa azaman gwarzo    

Anivia a cikin League of Legends: jagorar 2024, mafi kyawun gini da runes, yadda ake wasa azaman gwarzo

League of Legends Guides

Anivia ruhu ne mai fuka-fuki mai alheri tare da iko mai ƙarfi da babban lalacewa. A cikin wasanni, yana ɗaukar matsayin ɗan wasa na tsakiya, yana taimakawa abokan hulɗa kuma shine babban dillalin lalacewa a cikin ƙungiyar. A cikin wannan jagorar, za mu yi magana dalla-dalla game da iyawarta, rashin amfani da kyawawan halaye, tattara runes da abubuwa don ta.

Hakanan duba sabbin abubuwa League of Legends zakara meta a gidan yanar gizon mu!

Cryophenix ya dogara ne kawai akan ƙwarewarsa, yana magance lalacewar sihiri. Yana da wuyar ƙwarewa sosai, don haka kafin wasa, yi nazarin duk iyawarta guda biyar, dangantakar da ke tsakanin su da haɗuwa, wanda za mu tattauna a gaba.

Ƙwarewar Ƙarfafawa - Sake Haihuwa

sake haihuwa

Idan jarumin ya sami rauni mai tsanani, ba zai mutu ba. Anivia zai zama kwai, wanda kariyar ya bambanta, dangane da matakin zakara (daga -40 zuwa +20 raka'a). Domin a sake haifuwa, dole ne hali ya riƙe a cikin siffar kwai na tsawon daƙiƙa 6 na gaba, sannan a sake haifuwa a daidai wurin da yake a halin yanzu.

Bayan sake haifuwa, Anivia za ta sami kashi ɗaya na lafiyar da kwan ya samu har zuwa lokacin tashin matattu. Matsakaicin sanyi shine minti 4.

Ƙwarewar Farko - Daskare Nan take

Daskare Flash

Cryophenix yana jefa wani yanki mai ƙanƙara a gabansa a cikin alamar da aka nuna. Idan ya buga haruffa a hanya, zai magance ƙarar lalacewar sihiri a gare su, da kuma rage saurin motsinsu da kashi 20-40% na daƙiƙa uku masu zuwa. Alamar raguwa tana ƙaruwa tare da matakin iyawa.

Wurin zai ko dai ya tashi zuwa ƙarshen hanyarsa, ko Anivia na iya karya shi da kanta ta sake danna fasaha. A cikin duka biyun, ƙanƙara ta fashe kuma tana magance ƙarar lalatawar sihiri a wani yanki, sannan kuma tana yin tasiri da daskare ga duk zakarun da abin ya shafa na daƙiƙa 1.1-1.5.

Skill XNUMX - Crystallization

Crystallization

Mage yana haifar da bangon ƙanƙara mai yuwuwa a fagen fama, wanda faɗinsa ya ƙaru tare da matakin iyawa kuma ya tashi daga raka'a 400 zuwa 800. Ginin ya kasance a fagen fama na daƙiƙa 5 masu zuwa.

Yi amfani da fasaha tare da kulawa, in ba haka ba za ku iya ceton rayuwar abokan adawar ku. Haɗa da kyau tare da na ƙarshe a cikin combos daban-daban.

Kwarewa ta Uku - Frostbite

Sanyi mai sanyi

Zakaran ya harba wani kankara kai tsaye a inda aka nuna. Lokacin da aka buge, mashigin zai magance ƙarin lalacewar sihiri.

Yana yin lalata sau biyu ga abokan adawar daskararre, don haka yana da kyau a yi amfani da shi tare da fasaha na farko ko ultra.

Ƙarshe - Ice Storm

guguwar kankara

Cryophenix yana haifar da guguwar dusar ƙanƙara a kusa da shi wanda ke magance ƙarin lalacewar sihiri ga jarumawan abokan gaba kowane daƙiƙa. Bugu da ƙari, ana amfani da jinkirin sakamako na 20-40% ga maƙasudin da abin ya shafa na daƙiƙa ɗaya (ƙara tare da famfo na ult). Yayin da ƙarfin yana aiki, Anivia yana rasa 30-40 mana kowane daƙiƙa.

A hankali, a cikin daƙiƙa 1,5, yankin ɗaukar hoto na blizzard yana faɗaɗa kuma yana ƙaruwa, har zuwa 50%. Bayan isa ga cikakken radius, dusar ƙanƙara za ta magance lalacewar 300% kuma yana rage jinkirin abokan gaba da ƙarin 50%.

Kuna iya musaki ikon ta sake latsa shi, kuma kuna iya motsawa cikin yardar kaina yayin da yake aiki.

Jerin dabarun daidaitawa

Anivia na da matukar muhimmanci fasaha ta uku, don haka ya kamata a zubar da shi zuwa iyaka nan da nan bayan ka buɗe duk manyan iyawa. Sannan a maida hankali akai fasaha ta farko, kuma a ƙarshen wasan, ɗauki ci gaban bango daga fasaha ta biyu. Ulta Koyaushe yana da fifiko akan duk iyawa, don haka kunna shi duk lokacin da kuka isa matakan 6, 11 da 16.

Haɓaka Ƙwararrun Anivia

Haɗin Ƙarfi na asali

Anivia tana da lalacewa da yawa, amma ƙwarewa, musamman ma ta ƙarshe, tana cinye mana mai yawa. Sabili da haka, muna ba ku shawara ku yi amfani da haɗin gwiwar da ke ƙasa, wanda zai ƙididdige ma'auni na mana daidai kuma ya haifar da iyakar yiwuwar lalacewa.

  1. Ƙwarewar Farko -> Ƙwararrun Farko -> Ƙwarewar Farko -> Ƙwarewa ta Biyu -> Ƙwarewa na uku -> Ƙarshe -> Harin Kai -> Haɗin Kai -> Ƙwarewar Na Uku -> Haɗin Kai -> Ƙarshe. Kyakkyawan haɗin gwaninta don gwagwarmayar ƙungiya mai tsayi, mafi kyawun amfani da shi a ƙarshen wasan. Yi amfani da ƙarfin farko sau biyu kuma ka ƙuntata motsin 'yan wasan tare da bango. Sa'an nan kuma magance lalacewa sau biyu tare da ikon uku kuma kunna ult. Yayin da dusar ƙanƙara ke aiki, kar a tsaya cak - ta buga kai tsaye tare da babban hari da fasaha.
  2. Ƙarshe -> Ƙwarewa ta Biyu -> Ƙwarewar Farko -> Haɗin Kai -> Ƙwararrun Farko -> Ƙwarewa na Uku -> Haɗin Kai -> Ƙarshe. Kuna iya fara yakin nan da nan ta hanyar kunna guguwa, kawai kar ku manta da sanya shinge a gaban abokan adawar ku don kada su gudu daga gare ku ta hanyoyi daban-daban. Maɓalli tsakanin ƙwarewa da hare-hare na asali yayin da guguwar ke girma, sanya ƙarin sanyi da jinkirin tasiri akan zakarun abokan gaba.
  3. Ƙwarewar Farko -> Ƙwarewa ta Uku -> Ƙwarewar Farko. Mafi sauƙaƙan haduwar da za a iya amfani da shi a yaƙi ɗaya-ɗayan. Tare da wannan jerin, Cryophenix zai magance lalacewa sau biyu kuma ya kiyaye abokan gaba a cikin jinkirin ci gaba.

riba da rashin lafiyar jarumi

Yana da daraja haskaka duk al'amurran Anivia - duka tabbatacce da kuma korau, sabõda haka, ka fi fahimtar makanikai na hali da ta fifiko ayyuka a cikin yaki.

Babban amfanin zakara:

  • Sauƙaƙan tsaftace hanyoyi tare da minions a tsakiyar matakin wasan, akwai lokacin kyauta don kewaya taswira da taimakawa abokan hulɗa.
  • Ɗaya daga cikin mafi kyawun ƙarshe a cikin wasan. Yana magance mummunar lalacewa kuma yana kiyaye makiya jinkirin.
  • Mai ƙarfi sosai a kowane matakai a cikin wasan, kuma a cikin ƙarshen wasan ya zama babban dillalan lalacewa.
  • Za a iya zama marar mutuwa godiya ga ta m kuma da sauri komawa fagen fama.
  • Hare-hare a nesa mai nisa kuma suna iya ci gaba da kiyaye abokan hamayya a nesa, kusan ba za su iya isa gare su ba.

Babban rashin amfanin zakara:

  • Zakaran da ke da wahala a buga shi zai buƙaci horo mai yawa.
  • Yana da wahala a yi amfani da fasaha ta biyu don amfanin ku.
  • Harin asali yana da hankali sosai. A farkon wasan, tana da wahala wajen tsaftace ma'aikata.
  • Mana dogara ko da tare da cikakken kayan gini, yana buƙatar buff shuɗi.
  • Slow animation don gwaninta na farko, abokan adawar na iya ketare shi cikin sauƙi.

Runes masu dacewa

Mun shirya mafi kyau Rune gina cikin sharuddan statistics, wanda muhimmanci qara fama m na Anivia da kuma warware wasu matsaloli tare da mana da harin gudun.

Runes don Anivia

Primal Rune - Mulki:

  • Electrocution - idan kun bugi abokin gaba tare da fasaha daban-daban guda uku ko harin asali, to zai sami ƙarin lalacewa mai gauraye.
  • liyafar datti - Idan kun kai hari ga abokan adawar yayin da suke ƙarƙashin tasirin sarrafawa, to za a sami ƙarin lalacewa mai tsabta.
  • Tarin ido - don gama kashe abokan gaba kuna samun cajin da ke ƙara ƙarfin hari da ƙwarewa.
  • Mafarauci mara tausayi - Lokacin da kuka gama abokin gaba a karon farko, ana ba da tuhume-tuhumen da ke ƙara saurin motsin zakara a wajen yaƙi.

Sakandare - Daidaito:

  • Kasancewar ruhu sannu a hankali yana dawo da mana lokacin da ake magance lalacewar gwarzon abokan gaba, nan take yana ba da 15% mana lokacin da aka kashe ko aka taimaka.
  • Rahma Strike - lokacin da lafiyar abokan gaba ya ragu zuwa 40%, lalacewar da aka yi masa yana ƙaruwa.
  • +10 gudun kai hari. 
  • +9 don daidaitawa lalacewa. 
  • +8 Juriya na Sihiri. 

Kalmomin da ake buƙata

  • tsalle - Dash nan take wanda zai taimaka wa jarumin don guje wa mummunan rauni ko harin mamaki a kan abokan gaba.
  • tarho - hanyar da za a yi sauri don kewaya taswirar. Zakaran nan da nan ya matsa zuwa hasumiya da aka zaɓa, kuma daga mintuna 14 yana buɗe hanyar zuwa ga ƙungiyoyin haɗin gwiwa da minions.
  • Ƙonewa - za a iya amfani da a maimakon na'urar sadarwa don magance ci gaba da lalacewa ta gaskiya ga maƙasudin da aka yi alama, da kuma rage warkaswa da haskaka wurinsa a kan taswira.

Mafi Gina

Dangane da kashi na nasara, wannan shine mafi kyawun zaɓi ga Anivia, wanda ke nuna mahimmancin lalacewar gwarzo, ya sa ya zama mara nasara a ƙarshen wasan kuma ya warware wasu gazawar zakara. A kan hotunan kariyar kwamfuta zaka iya ganin yadda gumakan abu suke kama da farashin su a wasan.

Abubuwan farawa

Da farko a kan mai sihiri wanda lalacewarsa ta dogara ne akan basira, ana samun abu tare da karuwar ƙarfin iyawa.

Abubuwan farawa don Anivia

  • Ring of Doran.
  • Maganin Lafiya.
  • Boye totem.

Abubuwan farko

Bugu da ari, ana ba da Anivia tare da ƙarin mana, sabuntawar lafiya da kari ga saurin motsi.

Abubuwan Farko na Anivia

  • Ion mai kara kuzari.
  • Boots.

Manyan batutuwa

Waɗannan abubuwan za su ƙara ƙarfin ikon zakara, wurin waha, ƙara shigar sihiri, da rage sanyin iyawa.

Muhimman abubuwa don Anivia

  • Wand na Zamani.
  • Boots na mai sihiri.
  • Ma'aikatan Shugaban Mala'iku.

Cikakken taro

A cikin ƙarshen wasan, Anivia yana da babban lalacewar fasaha, babban kaso na shigar tsaro da saurin sanyi.

Cikakken taro don Anivia

  • Wand na Zamani.
  • Boots na mai sihiri.
  • Ma'aikatan Shugaban Mala'iku.
  • Gilashin sa'a na Zhonya.
  • Hulun Mutuwar Rabadon.
  • Ma'aikatan Abyss.

Mafi muni kuma mafi kyawun abokan gaba

Anivia babbar mage ce mai ƙarfi wacce za ta iya yin mu'amala da mafi kyawun 'yan wasan tsakiyar wasan cikin sauƙi, kamar Le Blanc, Lissandra har ma da Azir.

Mafi kyawun aboki zai kasance Amumu - tanki mai ƙarfi tare da iko mai ƙarfi, wanda zai taimaka don buɗe ultrancin Anivia. Kuma Skarner и Udyr - babu ƙarancin zakarun masu ƙarfi tare da babban iko akan ƙungiyar abokan gaba.

Abubuwan da za a yi wa jarumar za su kasance:

  • Kasadin - Mai kisan gilla mai wayar hannu wanda zai iya sauka daga bangon Anivia cikin sauƙi. Kafin yin amfani da basirar, yana da kyau wani jarumin da ke tare da shi ya kai shi sansanin, ko kuma ya fara kai hari ba da gaske ba, in ba haka ba Kassadin zai bar ku cikin sauki.
  • Cassiopeia - Mage mai nauyi tare da iko mai girma. Koyi yadda ake guje wa harin ta da kyau, in ba haka ba za ku zama manufa mai sauƙi ga dukan ƙungiyar abokan gaba.
  • Malzahar - babu ƙarancin ƙarfi a cikin sarrafa mage, wanda zai iya zama matsala ta gaske ga Anivia. Ku kiyaye shi kada ku bari ya kama ku.

Yadda ake wasa Anivia

Farkon wasan. Da farko, za ku sha wahala a noma saboda jinkirin kai hari na asali. A wannan lokacin, mayar da hankali kan layin minions, kada ku shiga cikin yaƙi. Manufar ku ita ce samun mafi girma cikin sauri.

Bayan matakin 6, zaku iya amfani da ult on minions daidai a ƙarƙashin hasumiya na abokan gaba. Ta wannan hanyar za ku ɗauki babban matsayi a cikin layin, hana sauran ɗan wasan tsakiya yin noma kuma ku tattara zinare cikin sauri. A lokaci guda kuma, koyaushe za ku kasance cikin tazara mai aminci.

Yadda ake wasa Anivia

Amma ku yi hankali kuma ku kalli tafkin mana. A wannan mataki, Anivia yana kashe shi a cikin adadi mai yawa kuma baya dawo da kyau. Zakaran ya dogara ne kawai akan iyawar sa, don haka ba tare da mana ba, zaku zama manufa mai sauƙi ga haruffan abokan gaba.

Matsakaicin wasan. Godiya ga saurin tsaftacewa na creeps, hannayenku a zahiri an kwance su. Kuna iya ƙare tare da ma'aikatan layinku kuma ku taimaka sosai a cikin daji. Godiya ga ƙwarewar ku, haɗe tare da jungler, zaku iya ɗaukar manyan dodanni cikin sauƙi kuma ku tunkuɗe harin abokan gaba a cikin yanki na tsaka tsaki.

Kar ku manta layin ku. Koyaushe kula da yanayin hasumiya kuma ku tura layin minion cikin lokaci. Yi ƙoƙarin tura hasumiyawar abokan gaba da wuri-wuri.

Haɗa tare da abokan ku kuma ku tsara ƙungiyoyin haɗin gwiwa. Anivia yana da babban lalacewar AoE wanda za ta iya yin sauƙi a kan dukkan ƙungiyar: kiyaye su a hankali kuma a kashe su da basira.

wasan makara. A cikin marigayi wasan kun zama dodo na gaske. Tare da cikakken sayan, Lambobin lalacewa Anivia sun ƙare a cikin sigogi, kuma matsalar mana ba ta da fa'ida sosai. Bugu da kari, ta na da karfi m. Yi ƙoƙarin tsira a cikin nau'i na kwai, saboda a cikin matakai na gaba lokacin sake dawowa yana da yawa.

Ku kasance kusa da ƙungiyar ku kuma ku gank. Kada ku zo gaba, bar wannan aikin ga tankuna da masu farawa. Iyakance motsin abokan gaba tare da bango cikin lokaci kuma haɗa ƙarshen ku don barin su babu damar tsira. Anivia na iya jure nisa mai nisa, don haka sauran zakarun kada su zama cikas a gare ku.

Anivia tana ɗaya daga cikin mafi kyawun mages a cikin wasan wanda ke da ƙarfi cikin iko kuma yana da mummunar lalacewa. Ba koyaushe yana yiwuwa a ƙware shi a karon farko kuma ku saba da duk abubuwan ba. Don haka kar a damu kuma a sake gwadawa. Sa'a! Kuna iya koyaushe yin tambayoyinku a cikin sharhin da ke ƙasa!

Raba labarin
Duniyar wasannin hannu